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TAARIFA YA SIKU 100 ZA KWANZA ZA SERIKALI YA 

AWAMU YA TANO ILIYOTOLEWA NA 

BALOZI OMBENI Y. SEFUE, KATIBU MKUU KIONGOZI, 

IKULU, TAREHE 12 FEBRUARI, 2016 

__________________________ 
 
 
Utangulizi 
 

Serikali ya awamu ya Tano imetimiza siku 100 tangu iingie madarakani tarehe 5 

Novemba, 2015. Japo siku 100 ni chache sana kufanya tathmini ya kina, zinatosha 

kuonesha muelekeo wa serikali na kupata kionjo cha uthabiti wa dhamira yake ya 

kutekeleza ahadi zake kwa wananchi.  

 

 Kumekuwa na shauku kubwa ya wananchi kujua kilichofanywa na Serikali hii 

katika siku zake 100 za mwanzo. Ni shauku ya haki ambayo sisi katika Serikali hii 

lazima tujaribu tuwezavyo kuikidhi. Ndio maana kuanzia juzi Mawaziri mbalimbali 

wanazungumzia mafanikio katika hizo siku 100, kila mmoja akienda kwa undani 

kwenye sekta yake. Nawaomba wananchi wafuatilie kwa karibu yale ambayo Mawaziri 

hawa wanayatolea taarifa kwenu ikiwa ni sehemu ya uwajibikaji wao kwa wananchi. 

 

 Mimi pia, kwa nafasi yangu ya Katibu Mkuu Kiongozi, ambaye ni Katibu wa 

Baraza la Mawaziri na Mkuu wa Utumishi wa Umma, nimepokea maswali mengi ya 

waandishi wa habari na wananchi wengine kuhusu siku 100 za kwanza za uongozi wa 

Rais, Mhe. Dkt. John Pombe Joseph Magufuli. Maeneo yanayohusu sekta mbalimbali 

yatazungumzwa na Mawaziri wanaohusika. Lakini nimeona baadhi ya maswali 

yanaweza kujibiwa tu na ofisi hii, yaani Ikulu. 

 
 Nimeyaweka maswali hayo katika makundi matano na nitayazungumzia kwa 

ujumla: 
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 Yapo maswali yanayohusu uongozi wa Rais wetu; 
 

 Yapo maswali yanayohusu sifa binafsi za Rais wetu; 
 

 Yapo maswali yanayohusu utendaji wake; 
 

 Yapo maswali yanayohusu mahusiano yake na sekta binafsi kwenye 
utawala wake; na 

 

 Yapo maswali yanayohusu mwelekeo wake kwenye mambo ya nje na 
diplomasia ya Tanzania. 

 
  
Uongozi wa Serikali ya Awamu ya Tano Ukoje?  
 
  Wahenga walisema, “Nyota njema huonekana asubuhi.” Naam! Katika siku 100 

za kwanza, Rais Magufuli amethibitisha kwa uwazi zaidi kuwa yeye ni kiongozi bora 

na wa kupigiwa mfano. Taarifa tunazoletewa na wananchi ni kuwa kwa kauli, matendo 

na dhamira yake, wananchi wengi wamemwelewa, wamemkubali na wanamwamini. 

Katika hizi siku 100, Rais amewathibitishia Watanzania kuwa yeye ni kiongozi, 

mwenye sifa muhimu za uongozi. Sifa hizo ni pamoja na: 

 

 Kiongozi bora lazima awe na dira, maono na malengo kuhusu anakotaka 

Taifa liende. Katika siku 100 za kwanza Rais Magufuli amedhihirisha 

kuwa ana sifa hiyo. 

 

 Lakini dira bila mkakati ni ndoto. Kiongozi bora lazima awe na mikakati 

ya kutekeleza dira na maono yake, pamoja na kufikia malengo katika 

vipindi tofauti. Katika siku 100 za kwanza Rais Magufuli amedhihirisha 

anayo sifa hiyo. 

 

 Kiongozi bora lazima aheshimike na awe na mvuto wa kuwafanya 

wananchi wamwamini, na kumfuata. Katika siku 100 za kwanza za 
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utawala wake, Rais amewafanya hata ambao hawakumpigia kura, 

wamwamini, wamwombee na kumfuata. 

 

 Kiongozi bora anagawa majukumu, na haogopi kufanya hivyo, lakini 

anafuatilia. Katika siku 100 za kwanza Rais Magufuli amethibitisha kuwa 

anayo sifa hiyo. 

 

 Kiongozi bora anajua na haogopi kuweka vipaumbele na mpangilio wake 

wa utekelezaji na kuvisimamia. Katika hizi siku 100 Rais Magufuli 

amethibitisha anayo sifa hiyo muhimu ya uongozi. 

 

 Kiongozi bora haogopi kufanya maamuzi magumu. Hakuna mwenye 

shaka kuwa katika hizi siku 100, Rais wetu amedhihirisha kwa kauli na 

kwa vitendo kuwa, anapotetea maslahi ya Taifa na wananchi, haogopi 

kufanya na kusimamia maamuzi magumu. 

 
Rais ana Maono na Mikakati pevu ya kutimiza maono yake 
 

Kama nilivyosema, sifa mojawapo ya kiongozi bora, ni kuwa na maono pevu na 

mikakati madhubuti inayotekelezeka, ya kutimiza maono hayo kwa faida ya wananchi. 

Tumeona haya kwa Rais Magufuli na Serikali yake katika siku 100 za kwanza. Tangu 

wakati wa kampeni za Uchaguzi Mkuu, Rais Magufuli aliweka bayana maono ya 

Tanzania anayotaka kuijenga, na nini kifanyike ili kutimiza azma hiyo. Maono na 

shauku yake, kama ilivyo kwetu sote, ni kujenga Tanzania mpya yenye uhuru, haki, 

neema na fursa mbalimbali kwa wananchi wote; Tanzania yenye amani na utulivu; 

Tanzania yenye uchumi imara unaotegemea viwanda; Tanzania ambayo kila mtu 

ananufaika na rasilimali tulizonazo; na Tanzania isiyo na rushwa, ufisadi na dhuluma.  
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Rais anabadili utendaji wa Serikali 

 
Mtakumbuka, kuwa Serikali ya Awamu ya Tano, iliahidi kuendeleza misingi 

imara ya kiuchumi, kisiasa na kijamii iliyojengwa na awamu zilizotangulia. Pia iliahidi 

kuwa, katika juhudi zake za kuinua uchumi na kuondoa kero zinazowakabili 

wananchi, itazingatia vipaumbele vifuatavyo katika kubadili na kuboresha utendaji 

Serikalini.  

 
1. Kupunguza urasimu ili kuongeza kasi ya utekelezaji wa maamuzi na miradi 

ya Serikali; 

 
2. Kuongeza kasi ya ukusanyaji mapato na kuweka mazingira mazuri ya 

uwekezaji wenye maslahi kwa Taifa, hususan katika sekta ya viwanda; 

 
3. Kubana matumizi, kwa kupunguza yale ambayo kwa kuzingatia hali yetu ya 

uchumi kwa sasa, yanaweza kuepukika; 

 
4. Kuimarisha huduma za jamii, hasa katika maeneo yenye kero zaidi kwa 

wananchi; 

 
5. Kuhimiza na kusimamia utii wa sheria, kurejesha nidhamu ya Serikali, na 

uzingatiwaji wa maadili kwa viongozi wa umma na watumishi wote wa 

Serikali, sekta binafsi na watu wote kwa ujumla; 

 
6. Kudumisha ulinzi na usalama, na kuendeleza mahusiano mazuri na yenye 

tija baina ya Tanzania na nchi za nje, mashirika na taasisi za kikanda na 

kimataifa, pamoja na wabia wengine wa maendeleo. 
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Amiri Jeshi Mkuu 

 Katika siku hizi 100 za kwanza, Rais ametekeleza majukumu yake ya Amiri Jeshi 

Mkuu kwa wepesi na uhodari kama vile samaki kwenye maji. Amekuwa karibu na 

Jeshi na viongozi wake. Amekagua vifaa vya Jeshi na mazoezi ya kijeshi. Ameteua 

viongozi wa Jeshi, na kutoa kamisheni kwa Maafisa Wapya. Ametoa maelekezo 

mahususi ya kuimarisha Jeshi na utendaji wake. 

 
Sifa Binafsi za Rais Magufuli 
 

Kundi la pili la maswali tuliyoletewa linahusu sifa binafsi za Rais Magufuli 

ambazo zimedhihirika katika hizi siku 100 za uongozi wake. Nitataja chache. 

 

 Mkweli 
 

Katika hizi siku 100, Rais wetu amewadhihirishia Watanzania kuwa ni 

mkweli, anayechukia ulaghai na unafiki. Anaposema, “Msema kweli ni 

mpenzi wa Mungu” anamaanisha hivyo kwa dhati. Wapo watu 

wanaofikiri kuwa siasa ni ujanja na ulaghai. Rais wetu amethibitisha 

kuwa yeye si mwanasiasa wa aina hiyo. Hakuna tofauti kati ya 

alivyokuwa akiwa mgombea na alivyojidhihirisha katika siku 100 za 

kwanza za Urais. Watanzania wana kila sababu ya kufurahi kuwa 

alivyojinadi ndivyo anavyotawala. 

 

 Anatekeleza ahadi 
 

Katika siku 100 Rais wetu amethibitisha kuwa anaheshimu ahadi zake na 

anazitekeleza kadri iwezekanavyo. Tayari ipo mifano kadhaa. Aliahidi 

kupunguza ukubwa wa Serikali, na amefanya hivyo kwa kupunguza 

idadi ya Mawaziri na Naibu Mawaziri kutoka 55 hadi 35. Amepunguza 

pia idadi ya Makatibu Wakuu na Naibu Makatibu Wakuu kutoka 56 hadi 

50. Aliahidi elimu ya msingi (mpaka kidato cha nne) bila malipo na 
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ametekeleza. Alipoiahidi Mahakama kuwa atawapa fedha zao zote za 

maendeleo, Sh.12.3 bilioni, ndani ya siku tano, ametekeleza hata kabla 

siku hizo hazijaisha. Na mifano mingine ipo ya anavyotekeleza ahadi 

zake. Kwa ufupi, aliahidi kuwa hatawaangusha Watanzania na kweli 

hajawaangusha katika hizi siku 100. 
 

 Anajali kwa Dhati Shida na Kero za Wananchi. 
 

Katika siku 100 za kwanza, Rais ameonesha namna anavyoumizwa na 

kufadhaishwa na kero zinazowakabili wananchi. Pia amethibitisha 

dhamira yake ya dhati ya kuzipatia ufumbuzi, hususan katika upatikanaji 

wa huduma za jamii ikiwamo huduma za afya, elimu na maji.  

 

Kasi ya kutatua kero za wananchi imeongezeka sana. Ndani ya siku hizi 

100, tuna mifano mingi ya hatua zilizochukuliwa na Serikali kuondoa 

kero, zingine zikiwa za muda mrefu sana. Mmemsikia Waziri wa Ardhi 

akizungumzia utatuzi wa mgogoro wa muda mrefu wa shamba la 

Kapunga katika Wilaya ya Mbarali (Mbeya), ambapo hekta 1,870 tayari 

zimerejeshwa kwa wananchi. Aidha, mmesikia urejeshwaji kwenye miliki 

ya serikali, kiwanda cha chai cha Mponde, kilichopo mkoani Tanga, 

ambacho kilikuwa kero kwa wananchi kwa muda mrefu. Kila Waziri 

ataeleza mifano mingine mingi, kwenye kila sekta, kuonesha kasi mpya 

ya kumaliza kero na shida za wananchi.  

 
Usimamizi wa Nidhamu bila Uwoga 
 

Sifa nyingine ya Uongozi wa Serikali ya Awamu ya Tano iliyodhihirika katika 

kipindi cha siku 100 za kwanza ni uwezo wa kusimamia nidhamu bila upendeleo ama 

uwoga. Orodha ni kubwa ya viongozi na watumishi waliochukuliwa hatua mbalimbali 

za kisheria na kinidhamu kwa kushindwa kutekeleza wajibu wao ipasavyo.  
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Siku 100 za kwanza za Serikali ya Awamu ya Tano zimepambanua wazi ni aina 

gani ya uongozi na utumishi wa umma unatakiwa katika serikali hii. Imedhihirika wazi 

kuwa Serikali ya Awamu ya Tano haitamvumilia kiongozi au mtumishi yeyote wa 

umma atakayeshindwa kutekeleza wajibu wake ipasavyo, au kufanya maamuzi 

yanayolenga kumnufaisha yeye binafsi. Na tayari mrejesho tunaoupata kutoka kwa 

wananchi ni kuwa nidhamu kwenye utumishi wa Umma imeongezeka na wananchi 

wanahudumiwa kwa haraka zaidi, na kwa heshima zaidi.  

 

Tumedhamiria kurejesha nidhamu ya kazi na kutokomeza utamaduni wa 

kufanya kazi kwa mazoea na kujinufaisha. Katika tafsiri pana zaidi, hatua hizo 

zinalenga kukuza utamaduni wa uadilifu, uwajibikaji na kufanya kazi kwa uhodari, 

bidii na ufanisi mkubwa, kunakoendana na kauli mbiu ya “Hapa Kazi Tu”. Na ndio 

maana Rais aliwalisha kiapo cha Uadilifu Makatibu Wakuu na Naibu Makatibu Wakuu 

wote aliowateua. Kamwe Watumishi wa Umma wasisahau kuwa wao ni watumishi, sio 

mabwana, wa wananchi. Wawatumikie kwa ufanisi, kwa uaminifu na kwa heshima. 

 
Ukaribu na Wananchi na Uungwaji Mkono 
 

Siku 100 za kwanza za Utawala wa Awamu ya Tano zimethibitisha ukweli wa 

usemi usemao “imani, hujenga imani.” Ndani ya siku hizi 100, Serikali imefarijika 

kuona namna wananchi wengi, bila kujali itikadi zao, walivyoonesha imani kubwa kwa 

Mheshimiwa Rais na Serikali yake na jinsi wanavyoiunga mkono. Kwa upande 

mwingine tumeshuhudia jinsi Mheshimiwa Rais na serikali yake ilivyo karibu na 

wananchi na namna wananchi wanavyozidi kumfurahia Rais wao. 

 

Na wanafanya hivyo kwa vile wamemkubali kama kiongozi wao, na 

wanamwamini. Hivyo moja ya mafanikio makubwa katika hizi siku 100 ni vile 

ambavyo Rais ameweza kujijengea imani kubwa miongoni mwa wananchi wenzake, na 
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kuwaunganisha katika kutafuta ufumbuzi wa matatizo yao bila kuangalia vyama, dini, 

kabila na rangi zao.  

 
Utekelezaji wa Vipaumbele 
 

Moja ya mambo makubwa tuliyojifunza kutoka kwa Rais wetu katika siku 100 za 

kwanza za Serikali yake ni umuhimu wa kupambanua na kuelekeza rasilimali zetu 

katika maeneo ya vipaumbele zaidi. Serikali ya Awamu ya Tano imewawezesha 

wananchi wote kufahamu kuwa, nchi yetu haiwezi kupiga hatua kubwa kimaendeleo, 

itakayotuwezesha kumaliza kero zinazotukabili na kufikia hadhi ya nchi ya uchumi wa 

kati ifikapo 2025, bila ya kuwa na vipaumbele. Si kwamba dhana ya vipaumbele ni 

mpya. La hasha. Tulikuwa tunaizungumzia siku zote. Lakini Rais huyu ameitekeleza 

kwa namna iliyovuta hisia za Watanzania na watu wengine wengi barani Afrika na 

duniani. Mifano ni kama ifuatavyo:   

 

 Badala ya sherehe za Uhuru, tumefanya usafi ili kupambana na 

kipindupindu, na fedha zilizookolewa zinajenga sehemu ya barabara 

iliyokuwa kero kubwa kwa wananchi. 

 Badala ya Rais na Wabunge kujipongeza kwa sherehe kubwa, fedha 

zilizookolewa zimetatua tatizo la vitanda kwa wagonjwa. 

 Badala ya sherehe za siku ya UKIMWI, fedha zimekwenda kununua dawa 

za kufubaisha makali ya UKIMWI. 

 Badala ya semina elekezi ya Mawaziri, fedha zake zitakwenda kutekeleza 

mradi wa kufunga vifaa vya kisasa vya kuchunguza magonjwa katika 

hospitali 37 kote nchini. 

 Badala ya safari za nje fedha zilizookolewa zitatumika kwenye miradi ya 

maendeleo. Zaidi ya Sh.7 bilioni ambazo zingeweza kutumika kwa safari 

za nje zimeokolewa katika siku 100 na zitatumika kwenye miradi hiyo ya 

maendeleo. 
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Hatua hizo, na nyingine nyingi, zimevuta hisia za watu mbalimbali kote duniani. 

Mnaofuatilia mitandao ya kijamii mnajua hivyo, na wapo wameonesha wazi kutamani 

tungewaazima Rais wetu kwa muda.  

 
Mapato  
 

Katika siku 100 za kwanza Serikali imefanikiwa kuongeza makusanyo ya kodi na 

mapato yasiyo ya kodi. Katika kipindi cha siku 100 za kwanza, mapato ya kodi 

yameongezeka hadi kufikia Shilingi trilioni 3.34, ikilinganishwa na makusanyo ya 

Shilingi trilioni 2.59 kwa kipindi kama hicho kwa mwaka wa fedha 2014/15, ikiwa ni 

ongezeko la Shilingi bilioni 746.31. Hali kadhalika, kwa mapato yasiyo na kodi, 

makusanyo yameongezeka hadi kufikia Shilingi bilioni 281.68, kutoka Shilingi bilioni 

224.03 katika kipindi kama hicho kwa mwaka 2014/15, ikiwa ni ongezeko la Shilingi 

bilioni 57.65. Nyote mmesikia, baada ya kashikashi pale Hospitali ya Taifa Muhimbili, 

mapato yao yameongezeka maradufu na kuwapa uwezo mkubwa zaidi wa kuhudumia 

wananchi. Hali ni hiyo pia kwenye Halmashauri.  

 
Ukusanyaji huu wa mapato, umeiwezesha Serikali kugharamia baadhi ya miradi 

yake kwa fedha za ndani, mathalan, kuwalipa wakandarasi, kutenga fedha kwa ajili ya 

miradi ya maji, miundombinu, umeme, kilimo, uwezeshaji wa vijana na kadhalika. 

Naamini kasi iliyopo sasa itaongezeka kwa siku zijazo na kutupatia uhuru zaidi wa 

utekelezaji wa mipango yetu. Kwa msingi huo nawasihi wananchi wadumishe 

uzalendo kwa kulipa kodi kwa kila bidhaa wanazonunua, kwani mapato hayo ni kwa 

ajili ya kuwahudumia. Pia msisite kutoa taarifa za wakwepa kodi, ambao 

watashughulikiwa ipasavyo kwa mujibu wa sheria. 

 
Ushirikiano na Sekta Binafsi  
 

Serikali ya Awamu ya Tano imedhamiria kuongeza kasi ya maendeleo na ukuaji 

wa uchumi unaolenga kumnufaisha kila Mtanzania. Aidha, inaamini kuwa sekta 
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binafsi ni muhimili muhimu katika kuongeza kasi ya ukuaji wa uchumi, ukiwemo wa 

viwanda. Ndiyo maana, hata kabla hajaunda Baraza la Mawaziri, Mheshimiwa Rais 

alikutana na wafanyabiashara na wawekezaji wa sekta binafsi, katika juma la kwanza 

tu, baada ya kuingia madarakani ambapo, pamoja na mambo mengine, aliwahakikishia 

utayari na dhamira ya Serikali yake kuipa ushirikiano sekta hiyo.  

 
Aidha, alibainisha kuwa Serikali iko tayari kuendelea kuboresha mazingira 

wezeshi kwa ajili ya kuongeza kasi ya uwekezaji endelevu na wenye tija kwa Serikali 

na Wananchi, mathalan miundombinu ya nishati, reli na barabara, viwanja vya ndege, 

bandari, maji, mawasiliano na upatikanaji wa malighafi kwa ajili ya viwanda. Pia 

aliwataka wazingatie wajibu wao wa kulipa kodi na kuheshimu sheria, kanuni na 

taratibu za nchi katika shughuli zao za uwekezaji na biashara. 

 

Vile vile katika hizi siku 100, Rais amethibitisha nia yake ya kutoa fursa sawa 

kwa sekta binafsi. Ameonesha kuwa wenye fedha wasiwe na kiburi cha fedha, 

wakifikiri wana leseni ya kufanya watakavyo au kuonea wengine. Bali kila 

mfanyabiashara ambaye ni mtiifu, anayetenda haki na kufuata sheria, atamwona Rais 

Magufuli kuwa ni mbia wake katika kukuza uchumi wa Taifa letu.  

 
Sera ya Mambo ya Nje 
 

Tanzania tunajivunia msingi imara wa diplomasia na mahusiano mazuri ya 

kimataifa, uliowekwa na Viongozi wetu, kuanzia Awamu ya Kwanza iliyojikita katika 

ukombozi wa Mwafrika na jamii nyingine zinazotawaliwa duniani, hadi Awamu ya 

Nne iliyoendeleza diplomasia ya uchumi.  

 

Hata hivyo, Rais wa Awamu ya Tano, Mheshimiwa Dkt. John Pombe Joseph 

Magufuli, anatambua pia kwa nadharia ya diplomasia na mahusiano ya kimataifa 
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inabainisha kuwa sera ya mambo ya nje inaakisi sera za ndani ya nchi. Foreign policy is 

an extension of domestic policy.  

 

Tofauti na wanaomlaumu Rais kwa kutosafiri nje ya nchi, Rais wetu anafahamu 

na kushukuru sana kuwa Marais waliomtangulia wamefanya kazi kubwa na nzuri sana 

ya kujenga mahusiano yetu na nchi za nje na kuimarisha diplomasia yetu. Lakini Rais 

anatambua kuwa ili ailinde sifa hiyo, na kuikuza, lazima anyooshe mambo kadhaa 

ndani ya nchi. Iwapo Tanzania itabaki kuwa maskini, yenye rushwa, ujangili, madawa 

ya kulevya, na kadhalika hiyo sifa nzuri nje ya nchi itaporomoka. Hivyo ameamua 

kujipa muda kuimarisha uchumi na maendeleo ndani ya nchi, na kupambana na 

matatizo mengine yanayoharibu sifa yetu, ili iwe rahisi kudumisha sifa ya Tanzania nje 

ya nchi. 

 

Wengi mtakubaliana nami kwamba hatua anazochukua Rais Magufuli 

kuimarisha mifumo na utendaji wa humu ndani, umeipa sifa kubwa Tanzania huko nje 

pamoja na kwamba yeye binafsi hajasafiri kwenda nje ya nchi tangu achaguliwe kuwa 

Rais. Hii inadhihirisha wazi kuwa mambo yetu ya ndani yasiposhughulikiwa ipasavyo, 

kusafiri tu kwa Rais nje siyo kigezo cha kudumisha heshima na urafiki mwema.  

 

Napenda niwahakikishie wananchi wote kuwa dunia inafuatilia yanayotokea 

nchini, na wanashahuku ya kuona matokeo yake. Kila kona hivi sasa, nchi 

zinazungumzia mafanikio ya Serikali ya Awamu ya Tano ndani ya siku 100. Hili ni 

jambo la kujivunia katika mahusiano yetu na nchi za nje na ni jambo kubwa 

kidiplomasia.Rais amefanya kazi ya kutangaza Tanzania na kujenga sifa yake bila haja 

ya kusafiri. Atakapokuwa tayari atasafiri tu.    
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Hitimisho 
 
 

Siku 100 za kwanza za Serikali ya Awamu ya Tano, zimethibitisha kuwa Serikali 

yetu ni makini na imedhamiria kutekeleza ahadi zake kwenu. Katika kutekeleza 

majukumu yake ya kuwatumikia wananchi wote, Serikali imezingatia msingi 

uliowekwa na serikali za awamu zilizotangulia. Na imedhamiria kutekeleza wajibu 

wake kwa Taifa na wananchi. Ushindi ni lazima. 

 

Nikitakiwa kuelezea kwa maneno machache sana siku 100 za utawala wa Rais 

Magufuli nitasema, ametuletea aina mpya ya uongozi, unaojenga juu ya msingi wa 

waliomtangulia, lakini unaoweka Tanzania katika gia mpya (new trajectory) kuelekea 

uchumi wa kipato cha kati ulioahidiwa na Dira ya Maendeleo 2025. 

 

Tumuunge mkono. Hapa Kazi Tu! 

 
Asanteni kwa kunisikiliza. 

 

 

 


